Thi thoảng nhìn Thiên cười rạng rỡ với người đàn ông khác, tôi nghe lồng ngực mình tràn ngập nỗi xót xa, ân hận và ganh tỵ với người ta: “Đáng lẽ cô ấy chỉ đẹp như thế với mình tôi mà thôi”.
Yêu nhau một thời gian tôi thực sự ''trầm cảm" vì bạn gái quá mê tín, 1 tháng phải đi xem bói đến vài lần. Mỗi khi có chuyện gì khúc mắc trong cuộc sống, việc đầu tiên cô ấy nghĩ đến là đi hỏi thầy bói xem nên làm gì.